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MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe EZ_E'{_ mwezi W_@, 2022

KATI YA
Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ﬂﬁ(?’% Vie CenSel m;t_gg g
ol Mu&b MA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Eh‘mu na Mafunzo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;
NA

Pririer &mum SERELYA  sip. P MuSoma .
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine
KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuc cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

BuiAma

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali

za nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya vya
AuitAma

’

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi v

Kuw EkA VIGAE KATIKA JENGo LA WATUM (SH
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NA KWA KUWA Mwajii amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na

Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vmayoonesha namna kazi
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
1. GHARAMA YA UFUNDI
‘Kwamba, kwa gharama ﬁ Shilingi za Tanzania ?8{0 DCO @5 ey PG
atafanya kazi ya IKUWEKA YIGAT  kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu, kiasi hﬂ{] cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundii”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamiipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna 1Tuatayo
(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

e

au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

zitasaini. :Z_J
(b} Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku...== i.......tOka tarehe ya makabidhiano ya
kazi hiyo. lwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku

ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.
(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -
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katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of

ikamilisha ujonzi kama  inavyoonckana
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MESAINIWA NA KUWLEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU !‘EA
KRAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA E[':"I’Aﬂ
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